Đến tham dự khai mạc có Đ/c Nguyễn Phúc Linh - UVBCH Tổng LĐLD Việt Nam, Tỉnh uỷ viên, Chủ tịch LĐLĐ tỉnh, Đ/c Nguyễn Văn Oanh - Phó Bí thư Đảng uỷ, Giám đốc Sở Y tế, đại biểu lãnh đạo các đơn vị, Uỷ viên Ban chấp hành, UV UBKT Công đoàn ngành, Chủ tịch hoặc Phó Chủ tịch CĐCS trực thuộc và đặc biệt là sự có mặt trên 600 HLV, VĐV và lực lượng cổ động viên về tham dự, cổ vũ cho Hội thao…
![](/uploads/news/2023_08/img_9589.jpg)
Đ/c Nguyễn Chí Đông, Chủ tịch Công đoàn Ngành Y tế phát biểu khai mạc Hội thao.
Hội thao cũng nhằm tạo điều kiện cho đoàn viên, công chức, viên chức và người lao động trong ngành được tham gia giao lưu, vui chơi giải trí sau thời gian lao động căng thẳng, mệt mỏi; giữ gìn và nâng cao sức khỏe phục vụ tốt cho công tác chăm sóc sức khỏe nhân dân tỉnh nhà.
Hội thao trong CCVCLĐ Ngành Y tế năm 2023 tổ chức từ ngày 22/8 đến ngày 24/8/2023, gồm 4 môn thi đấu (14 đội Bóng chuyền hơi Nữ; 16 đội Bóng đá mini Nam; 78 VĐV thi đấu môn cầu lông; 35 CĐV đăng ký thi đấu môn Cờ tướng) đến từ 25/25 CĐCS trực thuộc.
Sau khi khai mạc các vận động viên bắt đầu thi đấu… Cổ động viên đông đảo đến dự khai mạc và tham gia cỗ vũ tạo không khí sôi nổi tại các điểm thi đấu và xuyên suốt quá trình tổ chức Hội thao.